em-oi-len-pho

Em ơi lên phố – Liệu đã đủ để Minh Vương bứt phá trên đường đua Showbiz Việt?

10 Năm kể từ ngày tách nhóm. Có lẽ Minh Vương là thành viên hoạt động năng nổ nhất M4U. Tuy tích cực song những năm gần đây. Các sản phẩm của chàng ca sĩ không còn thực sự để lại nhiều ấn tượng. Liệu với Em ơi Lên Phố – Minh Vương có thành […]

Continue Reading
davichi

List nhạc Hàn Quốc Davichi hay nhất 2020

Tuyển tập những ca khúc hay nhất của Davichi trong năm 2020, nghe là mê: Fall Night – Davichi: https://nhac.vn/bai-hat/fall-night-davichi-so885Nw Beside Me – Davichi https://nhac.vn/bai-hat/beside-me-davichi-soRlDE1 Forgetting You – Davichi https://nhac.vn/bai-hat/forgetting-you-davichi-so0PWbk You Call It Romance – Davichi https://nhac.vn/bai-hat/you-call-it-romance-davichi-soXW5Oo The Mind – Davichi https://nhac.vn/bai-hat/the-mind-davichi-so3wAnB Two Lovers – Davichi https://nhac.vn/bai-hat/two-lovers-davichi-sobV90K Cry Again – Davichi https://nhac.vn/bai-hat/cry-again-davichi-son7PKO It’s Okay, That’s Love – Davichi https://nhac.vn/bai-hat/it-s-okay-that-s-love-davichi-soLNKae Don’t Move – Davichi […]

Continue Reading
spotify

Spotify là gì? Liệu nó có thay đổi được thói quen nghe nhạc của người Việt?

Nghe nhạc có bản quyền dường như từng là một khái niệm xa lạ đối với người Việt Nam ta. Khi mà đa phần người dùng internet đã quá quen thuộc với khái niệm “xài chùa”. Tuy vậy những năm gần đây, việc trả phí cho những tác phẩm sáng tạo đã phần nào trở […]

Continue Reading
happy-new-year

Bỏ túi những bản nhạc Tết hay ngất ngây cho kỳ nghỉ lễ nào!

Tết đến mà thiếu mất âm nhạc thì còn gì vui? Nhân dịp Xuân mới. Thế giới Giải Trí xin phép giới thiệu đến bạn những ca khúc nhạc Tết hay nhất nhé! Đảm bảo bạn sẽ có một playlist cực kỳ hợp với không khí mùa xuân. Những ca khúc Nhạc Tết hay nhất […]

Continue Reading
ballad

Hai thập kỷ trôi qua, liệu nhạc ballad có còn thống trị và có sức ảnh hưởng lớn nhất mọi thời đại?

Thập niên 2000 với sự bùng nổ của Internet đã làm thay đổi hoàn toàn nền âm nhạc thế giới. Có thể nói cuộc cách mạng khoa học không “buông tha” ảnh hưởng của nó lên bất cứ phương diện nào của văn hóa. Nhạc ballad vốn được biết tới như một vị vua đã […]

Continue Reading
nhac-trung-thu

Rằm tháng 8 đến rồi, dạo một vòng Châu Á để nghe những bản nhạc Trung Thu nổi tiếng nhất nhé!

Trung thu là ngày lễ đặc biệt chỉ có ở Châu Á, nhiều năm về trước, đây được coi là dịp chỉ dành riêng cho các bạn nhỏ, nhưng thời gian trôi qua, Trung Thu dường như đã trở thành ngày để gia đình quây quần và mang nhiều ý nghĩa hơn. Bước chân xuống […]

Continue Reading
vo-cam-vuong-nhat-bac

10 Bài Hát Tạo Động Lực Mạnh Mẽ Khiến Cuộc Sống Của Bạn Luôn Tràn Đầy Năng Lượng (Phần 3)

Tiếp theo phần 2 những bài hát tạo động lực mạnh mẽ trong cuộc sống. Hôm nay chúng mình sẽ gửi đến các bạn phần 3 của chủ đề này nhé! Hy vọng những ca khúc này sẽ tiếp sức cho bạn. Tiếp thêm dũng khí cho chúng ta trong những ngày đối chọi dịch […]

Continue Reading
tang-anh-cho-co-ay

Chuyện bạn chưa biết về hit Tặng Anh Cho Cô Ấy – Hương Giang Idol

Kể từ khi bước chân vào giới Showbiz. tên tuổi của Hương Giang dường như chưa bao giờ nguội. 2017 Và 2018 có vẻ là thời gian cô nàng tập trung với những dự án show giải trí và tỏa sáng với vị trí mentor model. Thế nhưng với serie 4 phần của MV Tặng […]

Continue Reading

Lời bài hát Chúng Ta của Hiện Tại – Sơn Tùng M-TP – Full lyrics bản chuẩn

Tròn 24h kể từ khi ra mắt, MV Chúng Ta Của Hiện Tạichính thức cán mốc 16 triệu lượt xem, tính theo số liệu realtime do ekip Sơn Tùng M-TP xác nhận (15 triệu theo quan sát bằng mắt thường). Bên cạnh đó, MV cũng mang về cho Sơn Tùng hơn 1,3 triệu lượt thích và trên […]

Continue Reading

Người yêu cũ có người yêu mới, phải chăng những thứ không có được lại là những điều ta khát khao?

Tình yêu vốn là điều hằng được ngợi ca trong vô vàn những nhạc phẩm nổi tiếng, nhưng có lẽ những ca khúc về tình yêu không trọn vẹn mới là thứ khiến trái tim hàng bao thính giả phải ray rứt. Trong số đó, ta nhìn thấy một bài hát có cái tên cũng […]

Continue Reading